Họp kiểm tra công tác chuẩn bị kỳ thi tốt nghiệp THPT tại huyện Mai Sơn
13/06/2024
Ngày 12/6 , đồng chí
Lê thị Hiền- Phó Giám đốc Đài Phát thanh truyền hình tỉnh Sơn La cùng đoàn công
tác đã có buổi làm việc với huyện Mai Sơn về công tác chuẩn bị kỳ thi tốt
nghiệp THPT năm 2024 tại huyện Mai Sơn
Toàn cảnh Họp kiểm tra công tác chuẩn bị kỳ thi tốt nghiệp THPT tại huyện Mai Sơn
Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 có 03 điểm thi tốt nghiệp THPT đặt tại 03 trường THPT trên địa bàn, gồm: Trường THPT Mai Sơn, THPT Cò Nòi, THPT Chu Văn Thịnh. Tổng số thí sinh đăng ký dự thi 1.434 thí sinh. Huyện Mai Sơn đã chỉ đạo các phòng, ban, đơn vị chuẩn bị tốt các điều kiện về cơ sở vật chất phục vụ kỳ thi. Xây dựng phương án bảo quản đề thi, bài thi, y tế, hệ thống điện, nước, an ninh trật tự, an toàn vệ sinh thực phẩm, xử lý các tình huống đột xuất có thể xảy ra trong kỳ thi, như bão lũ, hỏa hoạn, …
Đồng chí Lê thị Hiền – Phó Giám đốc Đài Phát thanh truyền hình tỉnh Sơn La đề nghị các nhà trường tiếp tục làm tốt công tác ôn thi, quản lý học sinh, động viên tâm lý các em để có tâm thế tốt nhất trước khi bước vào kỳ thi. Có các phương án dự phòng ứng phó với tình hình thời tiết bất lợi trong những ngày diễn ra kỳ thi. đảm bảo công tác an toàn giao thông, an ninh trật tự, an toàn vệ sinh thực phẩm... Bảo đảm kỳ thi diễn ra an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế và đạt được kết quả cao…/.
Huyền Trang