-
12/07/2024
Sáng ngày 12/7, Tỉnh Đoàn Sơn La phối hợp với Hội cựu thanh niên xung phong tỉnh đến dâng hương, dâng hoa tại Đài tưởng niệm Liệt sĩ Thanh niên xung phong Ngã ba Cò Nòi, huyện Mai Sơn nhân dịp kỷ niệm 74 năm Ngày truyền thống lực lượng TNXP Việt Nam (15-7-1950 / 15-7-2024). Dự lễ dâng hương về phía huyện có đồng chí Hà Văn Bình – Phó bí thư Thường trực huyện uỷ; đồng chí Vũ Tiến Đĩnh – Chủ tịch UBND huyện.
-
-
07/07/2024
Ngày 6/7/2024, Trung tâm Truyền thông Văn hoá huyện Mai Sơn phối hợp với Liên đoàn Lao động huyện tổ chức thi đấu các trận bán kết, chung kết và bế mạc giải bóng chuyền hơi nam nữ cán bộ, đoàn viên công đoàn cơ sở trực thuộc LĐLĐ huyện Mai Sơn Chào mừng 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam 28/7/1929 – 28/7/2024.
-
27/06/2024
Nhân kỷ niệm 28 năm Ngày thành lập công ty, ngày 26/6, Bảo Việt Nhân thọ Sơn La đã tổ chức chương trình trao tặng học bổng từ “Quỹ xe đạp chở ước mơ” cho trẻ em hiếu học có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Mai Sơn.
-
27/06/2024
Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024, huyện Mai Sơn có 03 điểm thi đặt tại trường THPT Mai Sơn, THPT Chu Văn Thịnh và THPT Cò Nòi với 1.433 thí sinh được bố trí ở 62 phòng thi.
-
26/06/2024
Sáng ngày 26/6, Bảo Tàng tỉnh do đồng chí Ngô Thị Hải Yến – Giám đốc Bảo Tàng tỉnh làm trưởng đoàn đã phối hợp với Phòng Văn hóa và Thông tin huyện, Đảng ủy, UBND xã Chiềng Mai tổ chức trao hỗ trợ xoá nhà tạm và tặng quà cho các hộ dân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại xã Chiềng Mai.
-
25/06/2024
Ngày 24/6, Ban cứu trợ huyện do Đồng chí Tòng Việt Cường, Phó Chủ tịch UBMTTQ huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi động viên và trao tiền hỗ trợ cho gia đình có người chết do thiên tai, sự cố nghiêm trọng trên địa bàn các xã Chiềng Mung, Chiềng Ban, Cò Nòi.
-
21/06/2024
Sáng ngày 21/6, tổ công tác 821 của Ban thường vụ huyện uỷ về thực hiện chủ trương “Hộ giàu, hộ khá chung tay giúp đỡ hộ nghèo, hộ cận nghèo phát triển kinh tế thông qua mục tiêu phấn đấu: Mỗi nhà tối thiểu có một cây, một con được nuôi, trồng đảm bảo xanh sạch theo hướng hữu cơ hàng hóa; mỗi bản, tiểu khu có một vườn, chuồng hữu cơ; mỗi xã, thị trấn có một hiệp hội sản xuất và sử dụng sản phẩm hữu cơ; Huyện Mai Sơn có hiệp hội sản xuất và sử dụng sản phẩm hữu cơ” đã tổ chức hội nghị đánh giá kết quả 6 tháng đầu năm triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Nguyễn Thị Hải Yến, Uỷ viên Ban thường vụ huyện uỷ, Chủ nhiệm Uỷ ban kiểm tra huyện uỷ chủ trì hội nghị.
-
21/06/2024
Ngày 21/6, Hội Cựu chiến binh tổ chức hội nghị tổng kết phong trào thi đua yêu nước “Cựu chiến binh gương mẫu” lần thứ VII, giai đoạn 2019 - 2024. Dự hội nghị có đồng chí Đinh Minh Thái, Phó Chủ tịch hội CCB tỉnh, đồng chí Lò Thị Lệ Thu – Uỷ viên BTV- Trưởng Ban dân vận huyện uỷ; lãnh đạo Hội CCB huyện và 109 hội viên CCB tiêu điểu đại diện cho Hội viên CCB các xã, thị trấn trên địa bàn huyện .
-
18/06/2024
Sáng ngày 18/6, tại nhà hàng Hà Quế, Sở Công thương phối hợp với UBND huyện, Trường Cao đẳng Kinh tế - Kỹ thuật thương mại đã tổ chức lớp tập huấn kiến thức về vệ sinh an toàn thực phẩm lĩnh vực công thương năm 2024. Tới dự có đồng chí Nguyễn Sơn Hải – Phó chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo Sở Công thương tỉnh; giảng viên Trường Cao đẳng Kinh tế - Kỹ thuật thương mại.
-
11/06/2024
Thiết thực chào mừng Tuần lễ Biển và Hải đảo Việt Nam năm 2024 (từ ngày 1 - 8/6/2024) và chào mừng Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Mai Sơn lần thứ IV, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Sáng ngày 8/6, Huyện đoàn Mai Sơn, Hội LHTN Việt Nam huyện phối hợp với các đơn vị tổ chức khánh thành công trình mô hình Cột mốc Trường Sa tại Trường tiểu học – trung học cơ sở Bình Minh, xã Cò Nòi, huyện Mai Sơn. Dự lễ khánh thành công trình mô hình Cột mốc Trường Sa, có lãnh đạo huyện Mai Sơn; lãnh đạo Tỉnh đoàn, cùng đông đảo các thầy, cô giáo và học sinh.
-
10/06/2024
Sáng ngày 08/6/2024, Chi bộ cơ quan Uỷ ban Kiểm tra Huyện uỷ và Chi bộ Chi cục Thi hành án Dân sự huyện Mai Sơn đã tổ chức Hội nghị triển khai Quyết định của Ban Thường vụ huyện ủy về giúp đỡ các thôn, bản tại xã Chiềng Mung. Chủ trì Hội nghị, đồng chí Nguyễn Thị Hải Yến - Uỷ viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Huyện uỷ, Tổ trưởng Tổ cấp ủy huyện phụ trách Đảng bộ xã Chiềng Mung. Dự Hội nghị có các đồng chí trong Tập thể Ban Chấp hành Đảng bộ xã Chiềng Mung; đảng viên chi bộ Cơ quan Uỷ ban Kiểm tra Huyện uỷ, chi bộ Chi cục Thi hành án Dân sự huyện; các đồng chí Bí thư các thôn, bản trên địa bàn xã Chiềng Mung.
-
10/06/2024
Sáng ngày 9/6, huyện Mai Sơn tổ chức bế mạc giải cầu lông các nhóm tuổi huyện năm 2024.
-
10/06/2024
Sáng 8/6, tại xã Mường Bon, UBND huyện Mai Sơn tổ chức Lễ phát động hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới 5/6, Tháng hành động vì môi trường năm 2024. Dự lễ phát động có đồng chí Nguyễn Sơn Hải, Phó chủ tịch UBND huyện; đại diện các phòng ban chuyên môn huyện; Đảng ủy, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội và gần 200 đoàn viên thanh niên, hội viên phụ nữ và nhân dân xã Mường Bon.
-
06/06/2024
Sáng ngày 04/6/2024, huyện Mai Sơn đã tổ chức họp triển khai công tác thi tốt nghiệp THPT năm 2024. Đồng chí Nguyễn Sơn Hải - Phó Chủ tịch UBND huyện chủ trì cuộc họp.
-
06/06/2024
Ngày 5/6 Quỹ khuyến khích cộng đồng miền núi phát triển huyện Mai Sơn phối hợp với Hội khuyến học huyện Mai Sơn tổ chức trao học bổng “Tiếp sức mùa thi THPT năm 2024” cho học sinh lớp 12 tại 5 trường THPT trên địa bàn huyện Mai Sơn.
-
06/06/2024
Sáng 05/6, tại nhà thi đấu thể thao, Ban tổ chức các giải thi đấu huyện Mai Sơn đã tổ chức khai mạc Giải cầu lông các nhóm tuổi huyện năm 2024.
-
04/06/2024
Sáng ngày 02/6/2024, Câu lạc bộ thơ ca Hương Ban đã tổ chức giao lưu văn nghệ kỷ niệm 8 năm thành lập ra mắt Câu lạc bộ (5/6/2016 - 5/6/2024).
-
28/05/2024
Ngày 27/5, Trường Trường Tiểu học Hát Lót đã tổ chức tổng kết năm học 2023 -2024.
-
-
24/05/2024
Sáng ngày 24/5, Hội LHPN huyện Mai Sơn đã tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đại biểu Phụ nữ huyện Mai Sơn lần thứ XX, nhiệm kỳ 2021 – 2026.
-
23/05/2024
Sáng ngày 22/5/2024, Trung tâm Chính trị Mai Sơn phối hợp với Ban Dân vận huyện ủy tổ chức khai giảng Lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác dân vận năm 2024 cho 79 học viên là thành viên khối dân vận xã, thị trấn, bí thư chi bộ, trưởng bản, tiểu khu trưởng trên địa bàn huyện. Dự và chỉ đạo Khai giảng có đồng chí Lò Lệ Thu - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận huyện ủy, đồng chí Nguyễn Hải Yến - Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra huyện ủy.
-
23/05/2024
Sáng ngày 23/5/2024, Trường Mầm non Chiềng Mai tổ chức Lễ Tổng kết năm học 2023-2024 và đón Bằng công nhận trường đạt chuẩn quốc gia Mức độ 1. Dự chỉ đạo buổi Lễ có đồng chí Vũ Văn Hùng - Uỷ viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Bí thư đảng uỷ xã Chiềng Mai; đồng chí Trần Thị Anh Hoa - Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo; lãnh đạo Phòng Nội vụ, Hội Khuyến học huyện; các cơ quan, đơn vị doanh nghiệp đóng trên địa bàn; lãnh đạo các trường mầm non, phổ thông trên địa bàn huyện.
|