-
05/07/2024
Ngày 4/7/2024, Ban Chỉ huy phòng chống lũ bão, tìm kiếm cứu nạn huyện Mai Sơn đã tổ chức diễn tập ứng phó lụt bão – tìm kiếm cứu nạn năm 2024 tại xã Mường Bằng. Dự vào chỉ đạo diễn tập có đồng chí Cầm Thị Khay – Phó Chủ tịch UBND huyện – Trưởng Ban phòng chống lũ bão – TKCN huyện, lãnh đạo một số phòng chuyên môn huyện.
-
01/07/2024
Ngày 1/7, UBND huyện Mai Sơn tổ chức Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ An ninh, trật tự ở cơ sở huyện Mai Sơn. Tới dự có đỗng chí Nguyễn Thái Hưng, Ủy viên Ban thường vụ tỉnh ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh Sơn La; lãnh đạo huyện Mai Sơn, Công an huyện.
-
28/06/2024
Trong 2 ngày 25 và 26/6 BCH Quân sự huyện Mai Sơn đã thực hiện kế hoạch Diễn tập Chỉ huy - Cơ quan 1 bên 1 cấp; Thực hành tiếp nhận quân nhân dự bị qua trạm; Bắn chiến đấu 1 tiểu đoàn bộ binh thiếu 2 đại đội cho Trung đoàn 754. Tham dự cuộc diễn tập có Lãnh đạo BCH Quân sự tỉnh.
-
27/06/2024
Chiều ngày 26/6, Văn phòng Bộ Công An, công an tỉnh Sơn La và huyện Mai Sơn đã tổ chức hội nghị tuyên truyền hưởng ứng Tuần lễ Quốc gia phòng chống thiên tai tại địa bàn thị trấn Hát Lót năm 2024. Dự buổi tuyên truyền có đại tá Nguyễn Hồng Nguyên, Phó Chánh văn phòng Bộ Công an, lãnh đạo các phòng Công an tỉnh Sơn La, lãnh đạo huyện Mai Sơn.
-
27/06/2024
Ngày 27/6. Công an huyện Mai Sơn đã phối hợp với UBND xã Nà Ớt tổ chức Hội nghị tuyên truyền, phổ biến kiến thức pháp luật và vận động toàn dân tham gia giao nộp vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo tại xã Nà Ớt; Thông tin những điểm mới của luật căn cước năm 2023.
-
14/06/2024
Sáng ngày 14/6, BCĐ 2172 tổ chức họp nhằm đánh giá kết quả công tác lãnh đạo, chỉ đạo công tác phòng, chống và kiểm soát ma túy 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Nguyễn Việt Cường – Bí thư huyện uỷ - Trưởng Ban Ban Chỉ đạo 2172 huyện chủ trì cuộc họp. Tham dự có các đồng chí thành viên BCĐ. Hội nghị được tổ chức trực tuyến đến điểm cầu các xã, thị trấn.
-
03/06/2024
Ngày 31/5, tại xã Chiềng Kheo, Ban Chỉ đạo diễn tập huyện Mai Sơn đã tổ chức diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ cụm xã Chiềng Kheo, Chiềng Dong và Chiềng Ve.
-
27/05/2024
Ngày 24/5, huyện Mai Sơn tổ chức Đại hội thi đua Quyết thắng lực lượng vũ trang giai đoạn 2019-2024. Dự Đại hội, có lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh; Thường trực Huyện ủy, HĐND, UBND huyện và 142 đại biểu đại diện cho cán bộ, chiến sĩ, lực lượng vũ trang trên địa bàn huyện.
-
14/05/2024
Ngày 13/5, huyện Mai Sơn đã tổ chức Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” lần thứ nhất năm 2024. Dự chỉ đạo hội thi có đồng chí Nguyễn Sơn Hải – Phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo phòng cảnh sát PCCC Công an tỉnh, các phòng ban chuyên môn, UBND các xã thị trấn trên địa bàn huyện.
-
19/04/2024
Ngày 18/4, Ban Giám đốc Công an tỉnh Sơn La và Ủy ban Nhân dân huyện Mai Sơn đã biểu dương, thưởng nóng lực lượng đã có thành tích xuất sắc trong điều tra vụ án hai nghi phạm giết người xảy ra tại xã Chiềng Sung, huyện Mai Sơn.
-
12/04/2024
Sáng 12/4/2024, tại Trường THPT Mai Sơn, Trường Sĩ quan thông tin; Ban tuyển sinh quân sự tỉnh Sơn La, Ban tuyển sinh quân sự huyện Mai Sơn phối hợp tổ chức Tuyên truyền, hướng nghiệp, tuyển sinh quân sự vào các học viện, nhà trường trong Quân đội năm 2024 cho trên 1.800 em học sinh lớp 12 tại 05 Trường THPT trên địa bàn huyện Mai Sơn.
-
29/03/2024
Sáng 28/3 , Huyện uỷ Mai Sơn phối hợp với Lữ đoàn 126 Hải quân tổ chức Hội nghị tuyên truyền biển đảo năm 2024 . Hội nghị được tổ chức tại điểm Trường THPT Mai Sơn và tại Hội trường trung tâm huyện. Tham dự hội nghị có Lãnh đạo Lữ đoàn 126 Hải Quân, Đồng chí Hà Văn Bình – Phó Bí thư thường trực huyện uỷ.
-
28/03/2024
Sáng ngày 28/3, UBND huyện Mai Sơn chỉ đạo tổ chức diễn tập ứng phó cháy rừng - tìm kiếm cứu nạn xã Chiềng Mung năm 2024. Tới dự có đồng chí Cầm Thị Khay – Phó Chủ tịch UBND huyện – Trưởng BCĐ diễn tập. Tham dự các đồng chí trong BCĐ diễn tập; đại diện một số xã.
-
25/03/2024
Sáng ngày 25/3, Ban chỉ đạo phòng chống tội phạm và TNXH và xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ huyện tổ chức Hội nghị triển khai xây dựng trường Tiểu học và Trung học cơ sở Tô Hiệu “Điển hình trong phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” năm 2024. Tới dự có đồng chí Trần Văn Hiền – Phó chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Ngô Minh Tuấn – Phó chủ tịch UBND huyện; đại diện lãnh đạo Phòng PV01,Công an tỉnh; Công an huyện; BGH các trường Tiểu học và THCS trên địa bàn huyện.
-
15/03/2024
Chiều ngày 14/3, BCĐ 2172 tổ chức họp nhằm đánh giá kết quả công tác lãnh đạo, chỉ đạo công tác phòng, chống và kiểm soát ma túy quý I; triển khai nhiệm vụ trọng tâm quý II năm 2024. Đồng chí Hà Văn Bình – Phó bí thư Thường trực huyện uỷ - Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Chỉ đạo 2172 huyện chủ trì cuộc họp. Tham dự có các đồng chí thành viên BCĐ. HN được tổ chức trực tuyến đến điểm cầu các xã, thị trấn.
-
07/03/2024
Chiều ngày 6/3, Đảng ủy Công an huyện Mai Sơn tổ chức Hội nghị giao ban thực hiện nhiệm vụ phối hợp giữa Đảng ủy Công an huyện với Đảng ủy các xã, thị trấn năm 2023. Dự hội nghị có đồng chí Hà Văn Bình, Phó Bí thư thường trực huyện uỷ, Đồng chí Ngô Minh Tuấn – Phó Chủ tịch UBND huyện.
-
04/03/2024
Sáng 1.3, Ban chỉ huy quân sự huyện Mai Sơn, Đồn biên phòng Phiêng Pằn đã tổ chức ra quân huấn luyện và phát động phong trào quyết thắng năm 2024 hướng tới kỷ 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ.
-
27/02/2024
Trong không khí tưng bừng, phấn khởi, sáng ngày 27/2, huyện Mai Sơn tổ chức Lễ giao nhận quân năm 2024. Ngay từ sáng sớm, không khí giao nhận quân tại huyện thật náo nức, tưng bừng, rực rỡ cờ hoa, băng rôn, khẩu hiệu. Các tân binh ai cũng háo hức, tự hào trong màu áo quân phục mới đã có mặt đầy đủ tại điểm giao nhận quân.
-
20/02/2024
Hưởng ứng lời kêu gọi của Chủ tịch Hồ Chí Minh “Mùa xuân là Tết trồng cây, làm cho đất nước càng ngày càng xuân”, sáng ngày 19/02 (Mùng 10 Tết) Công an huyện Mai Sơn đã tổ chức trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ - Xuân Giáp Thìn 2024 tại khuôn viên trụ sở làm việc Công an huyện.
-
30/01/2024
Ngày 30/01/2024, huyện Mai Sơn đã tổ chức đón nhận quân nhân hoàn thành nghĩa vụ Quân sự tại ngũ trở về địa phương năm 2024.
-
18/01/2024
Ngày 17/1, Đội Cảnh sát Quản lý hành chính về trật tự xã hội, Công an huyện Mai Sơn đã phối hợp với UBND xã Mường Chanh tổ chức hội nghị tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật; vận động nhân dân tham gia giao nộp và đấu tranh với tội phạm vi phạm pháp luật về vũ khí vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo năm 2024.
-
18/01/2024
Ngày 16/1, tại nhà văn hóa bản Lọng Hỏm, xã Phiêng Cằm, huyện Mai Sơn, Toà án nhân dân huyện Mai Sơn đã tổ chức xét xử lưu động 2 vụ án hình sự về tội danh tàng trữ trái phép chất ma tuý đối với 2 bị cáo Lường Văn Miến, sinh ngày 9/10/ 1983, nơi đăng ký hộ khẩu thường trú (ĐKHKTT) bản Chan Chiềng, xã Chiềng Chăn, bị cáo Giàng A Tráng, sinh ngày 21/3/1966, nơi ĐKHKTT bản Lọng Hỏm, xã Phiêng Cằm, huyện Mai Sơn.
-
10/01/2024
Chiều ngày 09/01, Công an huyện tổ chức Hội nghị tổng kết công tác công an năm 2023, triển khai nhiệm vụ năm 2024. Tới dự và chỉ đạo Hội nghị có Đại tá Đinh Công Thành – Phó Giám đốc Công an tỉnh, đồng chí Vũ Tiến Đĩnh - Chủ tịch UBND huyện.
|