-
12/07/2024
Sáng ngày 12/7, Tỉnh Đoàn Sơn La phối hợp với Hội cựu thanh niên xung phong tỉnh đến dâng hương, dâng hoa tại Đài tưởng niệm Liệt sĩ Thanh niên xung phong Ngã ba Cò Nòi, huyện Mai Sơn nhân dịp kỷ niệm 74 năm Ngày truyền thống lực lượng TNXP Việt Nam (15-7-1950 / 15-7-2024). Dự lễ dâng hương về phía huyện có đồng chí Hà Văn Bình – Phó bí thư Thường trực huyện uỷ; đồng chí Vũ Tiến Đĩnh – Chủ tịch UBND huyện.
-
12/07/2024
Sáng ngày 12/7, tại Khách sạn Bông Sen, Trung tâm Xúc tiến thương mại Nông nghiệp (Bộ Nông nghiệp và PTNT Việt Nam) phối hợp với Hội Nông dân tỉnh Sơn La và UBND huyện Mai Sơn tổ chức chương trình “Bác sĩ nông học”.Tham dự chương trình có các Giáo sư, Phó Giáo sư, Tiến sĩ đã và đang công tác trong lĩnh vực nông nghiệp Việt Nam; lãnh đạo huyện cùng 200 đại biểu đại diện các hợp tác xã nông nghiệp, nông dân huyện Mai Sơn.
-
-
-
10/07/2024
Ngày 10/7, HĐND huyện khóa XXI tổ chức Kỳ họp thứ tám, HĐND huyện, nhiệm kỳ 2021- 2026 nhằm đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng an ninh 6 tháng đầu, kế hoạch phát triển KT- XH, QP- AN 6 tháng cuối năm 2024; xem xét, quyết định những nội dung quan trọng khác thuộc thẩm quyền của Hội đồng nhân dân huyện.
-
-
-
08/07/2024
Thực hiện chỉ đạo, định hướng tháng 7/2024 của Sở Thông tin và Truyền thông về những nội dung thông tin, tuyên truyền trên các phương tiện thông tin đại chúng, UBND huyện đăng tải tài liệu hướng dẫn tuyên truyền tháng 7/2024 để các đơn vị sử dụng làm tài liệu tuyên truyền, phổ biến tới nhân dân trên địa bàn.
-
-
07/07/2024
Ngày 6/7/2024, Trung tâm Truyền thông Văn hoá huyện Mai Sơn phối hợp với Liên đoàn Lao động huyện tổ chức thi đấu các trận bán kết, chung kết và bế mạc giải bóng chuyền hơi nam nữ cán bộ, đoàn viên công đoàn cơ sở trực thuộc LĐLĐ huyện Mai Sơn Chào mừng 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam 28/7/1929 – 28/7/2024.
-
05/07/2024
Ngày 4/7/2024, Ban Chỉ huy phòng chống lũ bão, tìm kiếm cứu nạn huyện Mai Sơn đã tổ chức diễn tập ứng phó lụt bão – tìm kiếm cứu nạn năm 2024 tại xã Mường Bằng. Dự vào chỉ đạo diễn tập có đồng chí Cầm Thị Khay – Phó Chủ tịch UBND huyện – Trưởng Ban phòng chống lũ bão – TKCN huyện, lãnh đạo một số phòng chuyên môn huyện.
-
04/07/2024
Ngày 4/7, Trung tâm Dịch vụ nông nghiệp huyện Mai Sơn đã tổ chức lớp tập huấn mô hình trồng lúa cải tiến ứng dụng phương pháp SRI từng phần theo hướng hữu cơ cho các hộ dân của bản Cò Nòi xã Cò Nòi nhằm khuyến khích các hộ dân chuyển đổi sản xuất lúa theo hướng hữu cơ, giảm thiểu những tác động xấu đến môi trường, hệ sinh thái đồng ruộng. Dự lớp tập huấn có lãnh đạo Hội nông dân huyện Mai Sơn, các ban ngành đoàn thể của xã Cò Nòi.
-
04/07/2024
Từ 2020, 100% số bản, tiểu khu, tổ dân phố, trường học, trạm y tế ở Sơn La có đảng viên và thành lập được chi bộ. Hàng năm, kết nạp đảng viên mới đạt tỷ lệ 3-4% tổng số đảng viên.
-
03/07/2024
Tòa án nhân dân huyện Mai Sơn vừa mở phiên tòa xét xử lưu động vụ án với 2 bị cáo liên quan đến ma túy tại xã Phiêng Cằm. Các bị cáo bị đưa ra xét xử gồm: Giàng A Chạ, sinh năm 1981; Giàng A Vang sinh năm 1975. 2 đối tượng đều đăng ký hộ khẩu thường trú bản Bon Trỏ xã Phiêng Cằm.
-
03/07/2024
Sáng 3/7, Ban Thường trực Ủy ban MTTQVN huyện Mai Sơn đã tổ chức Hội nghị giám sát, phản biện xã hội đối với các dự thảo văn bản trình Kỳ họp thứ 8 - HĐND huyện khóa XXI, nhiệm kỳ 2021 – 2026.
-
03/07/2024
Chiều ngày 2/7, Huyện ủy tổ chức Hội nghị công bố quyết định của BTV huyện ủy về công tác cán bộ. Tới dự có đồng chí Hà Văn Bình – Phó bí thư Thường trực huyện ủy.
-
02/07/2024
Sáng ngày 2/7, đoàn công tác do đồng chí Lê Hồng Trường – Giám đốc Trung tâm kiểm soát bệnh tật tỉnh Sơn La làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc tại huyện Mai Sơn về kiểm tra công tác phòng, chống Sốt xuất huyết; Công tác Tiêm chủng mở rộng 6 tháng đầu năm 2024 trên địa bàn huyện. Dự làm việc với đoàn có đồng chí Ngô Minh Tuấn – Phó Chủ tịch UBND huyện.
-
02/07/2024
Sáng ngày 2/7, các Chi bộ cơ sở trực thuộc các cơ quan Khối Đảng, Đoàn thể, Chính quyền huyện tổ chức sinh hoạt chính trị dưới cờ tháng 7 năm 2024. Dự buổi sinh hoạt có đồng chí Hà Văn Bình – Phó Bí thư thường trực huyện uỷ các đồng chí Thường trực HĐND - UBND huyện cùng toàn thể đảng viên Chi bộ cơ sở trực thuộc các cơ quan Khối Đảng - Đoàn thể, Chính quyền.
-
01/07/2024
Ngày 1/7, UBND huyện Mai Sơn tổ chức Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ An ninh, trật tự ở cơ sở huyện Mai Sơn. Tới dự có đỗng chí Nguyễn Thái Hưng, Ủy viên Ban thường vụ tỉnh ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh Sơn La; lãnh đạo huyện Mai Sơn, Công an huyện.
-
28/06/2024
Trong 2 ngày 25 và 26/6 BCH Quân sự huyện Mai Sơn đã thực hiện kế hoạch Diễn tập Chỉ huy - Cơ quan 1 bên 1 cấp; Thực hành tiếp nhận quân nhân dự bị qua trạm; Bắn chiến đấu 1 tiểu đoàn bộ binh thiếu 2 đại đội cho Trung đoàn 754. Tham dự cuộc diễn tập có Lãnh đạo BCH Quân sự tỉnh.
-
28/06/2024
Chiều ngày 28/6, HĐND huyện Mai Sơn khoá XXI nhiệm kỳ 2012 – 2026 đã tổ chức kỳ họp chuyên đề lần thứ mười lăm. Dự chỉ đạo kỳ họp có đồng chí Nguyễn Việt Cường, Tỉnh uỷ viên, Bí thư huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện, các đồng chí trong Thường trực huyện uỷ, HĐND, UBND huyện Mai Sơn.
-
-
27/06/2024
Nhân kỷ niệm 28 năm Ngày thành lập công ty, ngày 26/6, Bảo Việt Nhân thọ Sơn La đã tổ chức chương trình trao tặng học bổng từ “Quỹ xe đạp chở ước mơ” cho trẻ em hiếu học có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Mai Sơn.
|